samfurori

Jiyya na abubuwan ban mamaki a cikin tsarin haɗaɗɗen manne mara ƙarfi na Takarda/Filastik

A cikin wannan labarin, ana yin nazari dalla-dalla dalla-dalla rarrabuwar takarda-roba a cikin tsari mai haɗawa mara ƙarfi.

 

Rabuwar takarda da filastik

Mahimmancin rubutun filastik takarda shine yin amfani da manne azaman matsakaicin matsakaici, akan nadi na injin laminating na fim, ƙarƙashin aikin ƙarfin dumama da matsa lamba, bi-directional wetting, shigar azzakari cikin farji, hadawan abu da iskar shaka, da bushewar conjunctiva na shuka fiber na takarda, fim ɗin polymer wanda ba na polar ba na filastik da tawada tawada, don samar da ingantaccen adsorption da sanya filastik takarda da tabbaci.

A sabon abu na takarda filastik rabuwa ne yafi bayyana a cikin kasa kwasfa ƙarfi na hada fim, da manne ba ya bushe, da takarda buga al'amarin da aka rabu da m Layer a kan filastik fim.Wannan sabon abu yana da sauƙin bayyana a cikin samfurori tare da babban yanki na bugu da babban filin.Saboda kaurin tawada a saman, manne yana da wahala a jika, yaduwa da shiga.

  1. 1.Babban La'akari

 Akwai abubuwa da yawa da ke shafar rabuwar takarda da filastik.Santsi, daidaituwa, abun ciki na ruwa na takarda, nau'ikan kaddarorin fim ɗin filastik, kauri na bugu na tawada, adadin kayan taimako, zafin jiki da matsa lamba a lokacin haɗin takarda-roba, samar da tsaftar muhalli, zazzabi da ƙarancin dangi duk za su sami wani tasiri. a kan sakamakon takarda-roba hade.

  1. 2.Magani

1) Tsarin tawada na tawada yana da kauri sosai, yana haifar da shiga da yaduwa na m, yana haifar da rabuwar takarda da filastik.Hanyar magani ita ce ƙara nauyin sutura na m kuma ƙara matsa lamba.

2) Lokacin da tawada bai bushe ba ko kuma ya bushe gabaɗaya, ragowar sauran ƙarfi a cikin tawada yana raunana mannewa kuma ya haifar da rabuwar takarda-roba.Hanyar magani shine jira tawada samfurin ya bushe kafin haɗuwa.

3) Sauran foda a saman abin da aka buga kuma zai hana mannewa tsakanin takarda da fim ɗin filastik don samar da rabuwar takarda da filastik.Hanyar magani shine a yi amfani da injina da hanyoyin hannu don goge foda a saman bugu sannan kuma a hade.

4) Ba a daidaita tsarin aiki ba, matsa lamba yana da yawa, kuma saurin injin yana da sauri, yana haifar da rabuwa da takarda da filastik.Hanyar magani ita ce ta yi aiki mai tsauri daidai da ƙayyadaddun tsari, daidai da ƙara matsa lamba na murfin fim kuma rage saurin injin.

5) Ana ɗaukar mannewa ta takarda da tawada bugu, da kuma rabuwar filastik takarda wanda ya haifar da ƙarancin ɗaukar nauyi.Za a sake gyara manne, kuma za a ƙayyade nauyin sutura bisa ga buƙatun masana'anta.

6) Maganin corona a saman fim ɗin filastik bai isa ba ko ya wuce rayuwar sabis, yana haifar da rabuwar takarda da filastik sakamakon gazawar filin magani.Corona da filastik ko sabunta fim ɗin filastik bisa ga ma'auni na corona na murfin fim.

7) Lokacin amfani da manne abu guda ɗaya, idan takarda da filastik sun rabu saboda rashin isasshen iska, za a aiwatar da humidification na hannu bisa ga buƙatun zafi na fasaha mai sarrafa abubuwa guda ɗaya.

8) Tabbatar cewa manne yana cikin lokacin garanti kuma an adana shi kuma ana amfani dashi bisa ga buƙatun masana'anta.Misali, mahaɗar atomatik mai kashi biyu yana cikin yanayi mai kyau don tabbatar da daidaito, daidaito, da wadatar rabo.


Lokacin aikawa: Dec-30-2021