samfurori

Tattaunawar Matsalar Matsalar Kunshe-kunshe da Matsalolin Toshewa A Lamination-Kyauta

Lamination-free lamination ya balaga a kasuwa, galibi saboda ƙoƙarin masana'antun marufi da masu samar da kayayyaki, musamman fasahar lamination na aluminium don ramawa ya shahara sosai, kuma ya ɗauki babban mataki a ƙarƙashin yanayin muhalli na maye gurbin garkuwar gargajiya- tushe lamination da extruded lamination samar. Kamfanonin kunshe suna fuskantar matsaloli daban -daban masu inganci saboda yanayi daban -daban na samfuran a cikin kayan aiki, aiki, albarkatun ƙasa, fasaha mai inganci da amfani. Wannan takarda za ta yi magana game da matsalar da ke akwai, wato, ikon aljihu don buɗewa da santsi.

Misali, fim ɗin polyethylene mai ɗorewa uku na yau da kullun yana kunshe da murfin corona, Layer na aiki na tsakiya da ƙananan murfin murfin ƙasa. A yadda aka saba, ana ƙara abubuwan buɗewa da santsi a cikin ɗigon sealing mai zafi. Ana canja juzu'i mai laushi tsakanin yadudduka 3, kuma buɗe buɗewa ba.

A matsayin abu mai zafi-zafi, buɗewa da ƙari mai santsi suna da mahimmanci lokacin samar da kayan haɗin gwanin sassauƙa. Ainihin sun bambanta, amma yawancin masana'antun marufi ba sa fahimtar cewa iri ɗaya ne.

Babban ƙari mai buɗewa shine silicon dioxide na kasuwanci, wanda shine kayan inorganic wanda zai iya haɓaka juriya na fim ɗin ga danko. Wasu abokan ciniki koyaushe suna gano cewa yadudduka biyu na aljihu suna da alama suna da haushi a tsakanin su, kamar tabarau guda biyu da suka ruɓe. Za ku lura cewa yana da santsi don buɗewa da gogewa, wanda galibi babu shi a cikin abubuwan buɗewa. Kuma ko da wasu masu shirya fim ba sa amfani da shi.

Ƙarin ƙari mai santsi shine Erucic acid amide, wanda shine farin foda wanda galibi yana mannewa da abin ɗamarar lamination da abin nadi a cikin tsarin laminating ƙarfi. Idan an ƙara ƙarin wakili mai santsi yayin aiwatar da lamination mai ƙarancin ƙarfi, wasu za su watse zuwa murfin corona yayin da zafin zafin ke ƙaruwa, wanda hakan ke haifar da raguwar ƙarfi. Asalin fim ɗin PE na shimfidawa da farar fata, ana iya goge shi da nama. Akwai hanyar da za a bincika da gwada ko raguwar ƙarfin ƙwanƙwasawa yana shafar ƙarin abubuwan da ke da santsi, sanya ƙananan laminate fim a cikin tanda a 80 ℃ na mintuna biyar, sannan gwada ƙarfin. Idan ya ƙaru sosai, a ƙarshe an kammala cewa raguwar ƙarfin peeling yana faruwa ne saboda wakili mai santsi da yawa.

Idan aka kwatanta da sake dawo da lamination mai ƙarfi, hanyar lamination ba tare da sauran ƙarfi ba ta fi sauƙi don samun ƙarin canja wuri da watsawa. Hanyar da aka saba amfani da ita don yin hukunci da dawowar laminating kyauta shine a duba cewa sun yi ƙanƙanta kuma ba su da ƙima don ba da damar ingantacciyar santsi mai ɗorewa na adhesives marasa ƙarfi. Matsanancin matsin lambar fim ɗin ya yi daidai, ƙarin ƙari mai santsi yana iya ƙaura zuwa laminated Layer, ko ma ɗab'in bugawa. Don haka, har yanzu muna cikin rudani game da wannan batun. Abin da za mu iya yi shi ne rage zafin zafin warkarwa, rage nauyin murfin, sassauta fim ɗin, da ƙara ƙari mai santsi. Amma ba tare da kyakkyawan sarrafawa na sama ba, manne yana da wahalar warkewa kuma yana riƙe ruwa. Daɗaɗɗen ƙari da yawa ba kawai zai shafi ƙarfin peeling na jakar filastik ba, har ma yana shafar aikin sa mai zafi.

KANDA NEW MATERIALS ta fitar da jerin manne don magance waɗannan matsalolin. WD8117A / B ninki biyu mai narkar da abubuwa marasa ƙarfi shine kyakkyawan shawara. An tabbatar da shi ta abokan ciniki na dogon lokaci.

Tsari

Coefficient na asali na gogayya

Laminated coefficient na gogayya

PET/PE30

0.1 ~ 0.15

0.12 ~ 0.16

图片1

WD8117A / B za a iya amfani da shi don magance matsalar ƙarancin ɓarna mara ƙarfi da aikin rufewar zafi saboda ƙarancin ƙari na ƙasa ba tare da buƙatar mai ƙera fim na asali don rage su ba.

Bugu da ƙari, WD8117A/B yana da ƙarin kaddarori guda biyu:

1. Ƙarfin peeling na OPP / AL / PE yana sama da 3.5 N, kusa ko sama da na wasu manne-ƙulli mai ƙyalli.

2. Yin maganin sauri. A ƙarƙashin sharuɗɗan da aka ba da shawarar, fim ɗin laminating na iya rage tsawon lokacin warkarwa na kusan awanni 8, wanda ke haɓaka haɓaka samarwa sosai.

Don taƙaitawa, ƙudurin ƙarshe na ƙididdigar gogewar fim ɗin hadaddun yakamata ya dogara ne akan daidaitattun takaddama tsakanin fim da farantin karfe. Ra'ayin da bai dace ba cewa yana da wuyar buɗe jakar kuɗi saboda babu isasshen abubuwan da za a iya ƙarawa ya kamata a gane su kuma a gyara su. Za mu iya samun kwanciyar hankali da ingantattun samfuran kwaskwarima ta kowane taƙaitaccen bayani da sabuntawa.


Lokacin aikawa: Jun-03-2019